Ads
लाईफस्टाईल हेल्थ वेल्थ

अबब…त्याला होते ५२६ दात;डॉक्टरांनी केली सुटका

डेस्क desk team

तुम्ही एखाद्याला ३२ दात असल्याचे ऐकलं असेलच. मात्र एखाद्याला ५२६ दात असल्याची तुम्ही कल्पना तरी केली आहे का ? नाही ना…या घटनेत मात्र एका मुलाला ५२६ दात असल्याची घटना समोर आली. नुकतीच या मुलावर शस्त्रक्रिया करून त्याची या दातांपासून सुटका केली आहे.

चेन्नईमध्ये राहणाऱ्या सात वर्षीय रवींद्रनाथ या चिमुरड्याला जवळ जवळ ५२६ दात होते. वयाच्या तीन वर्षांपर्यंत या मुलाला कुठलाही त्रास जाणवतं नव्हता. परंतु, अचानक काही वर्षांनी त्यांच्या उजव्या गालाला सुज यायला लागली. त्यासाठी अनेक डॉक्टरांकडून उपचार घेतले पण काहीच फरक पडला नाही. अखेरीस दंत चिकित्सकांकडून चाचणी केली असता मुलाच्या लहान जबड्यात ५२६ दात असल्याचे निदान झाले.

नातेवाईकांच्या परवानगीनुसार डॉक्टरांनी तातडीनं ही शस्त्रक्रिया करत हे दात काढण्याचा निर्णय घेतला. चेन्नईतील एका डेंटल कॉलेजमध्ये डॉक्टरांनी जवळ जवळ पाच तास त्याच्यावर शस्त्रक्रिया करून हे दात बाहेत काढले. दरम्यान हि शस्त्रक्रिया यशस्वी झाली असून चिमुरड्याची त्रासातून सुटका केली आहे.

About the author

desk team

www. batamidar.com हे स्वतंत्र पत्रकारितेचा पुरस्कार करते. सध्या माध्यमांची दशा आणि दिशा पाहता पत्रकारितेच्या सापेक्ष आणि पारदर्शक मुल्यांवर आम्ही काम करत आहोत. batamidar.com समाजातील दुर्लक्षित , पिडीत ,उपेक्षित घटकांसाठी व्यासपीठ देण्यासाठी प्रयत्न करत आहे. आजच्या Online च्या युगात, वाढते तंत्रज्ञान आणि पत्रकारिता यांची सांगड घालत बातमीदारीचे नवे आयाम तयार करून बातम्यांची फेरमांडणी म्हणजे बातमीदार...

Leave a Comment

Message Us on WhatsApp
%d bloggers like this: