Ads
बातम्या

Video : ग्रास पेटिंग बनवून शिवरायांना दिला मानाचा मुजरा

डेस्क desk team

लातूर जिल्ह्यात एका फाऊंडेशनने 2.5 लाख स्क्वेअर फीट शेतात छत्रपती शिवाजी महाराजांचे ग्रास पेटिंग काढून त्यांना मानाचा मुजरा दिलाय. देशातील हे पहिले वहिले ग्रास पेंटिंग ठरले असून सध्या या भव्य पेटिंगची संपूर्ण महाराष्ट्रभर चर्चा आहे.

अक्का फाऊंडेशनच्या वतीने जिल्ह्यातील निलंगा येथील एका 2.5 लाख स्क्वेअर फीट शेतात शिवाजी महाराजांची ही भव्य पेंटिंग साकारली गेली आहे. सर्वप्रथम 6 एकर परिसरात गवत उगवण्यास सुरुवात केली. जेव्हा हे गावात हिरवे झाले तेव्हा ही पेंटिंग साकारली गेली. मंगेश निपाणीकर हा या पेंटिंगचा निर्मितीकार आहे.

कलाकार मंगेश निपाणीकर यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, या पेंटिंगकरीता गवत उगवण्यासाठी जवळजवळ दीड हजार किलो बियाणे वापरला गेले. आकृतिचा आकार निश्चित करण्यासाठी एक आठवडाभर आधी बियाणांचे रोपण केले गेले होते. या पेंटिंगमध्ये थ्री डी इफेक्ट आणण्यासाठी त्यात ग्राफिंगही केले गेले आहे.

About the author

desk team

www. batamidar.com हे स्वतंत्र पत्रकारितेचा पुरस्कार करते. सध्या माध्यमांची दशा आणि दिशा पाहता पत्रकारितेच्या सापेक्ष आणि पारदर्शक मुल्यांवर आम्ही काम करत आहोत. batamidar.com समाजातील दुर्लक्षित , पिडीत ,उपेक्षित घटकांसाठी व्यासपीठ देण्यासाठी प्रयत्न करत आहे. आजच्या Online च्या युगात, वाढते तंत्रज्ञान आणि पत्रकारिता यांची सांगड घालत बातमीदारीचे नवे आयाम तयार करून बातम्यांची फेरमांडणी म्हणजे बातमीदार...

Leave a Comment

Message Us on WhatsApp
%d bloggers like this: