Ads
बातम्या

रायगडावर शिवराज्याभिषेक सोहळ्याचा उत्साह; पहा शिवमय सोहळा !

डेस्क desk team

संपूर्ण देशाचे आराध्य दैवत छत्रपती शिवाजी महाराज यांचा आज शिवराज्याभिषेक सोहळा उत्साहात साजरा होत आहे. रायगडावर छत्रपती शिवाजी महाराज यांच्या पालखीचे आगमन झाले. तसेच रायगडाचा संपूर्ण परिसर शिवाजी महाराज आणि छत्रपती संभाजी महाराजांच्या जयघोषांनी निनादला. या सोहळ्याचा देशभरातून शिवभक्त रायगडावर दाखल झाले आहेत.

अखिल भारतीय शिवराज्यभिषेक महोत्सव समितीच्या वतीने दरवर्षी प्रमाणे यंदाही रायगडावर ३४६ वा शिवराज्यभिषेक सोहळा साजरा करण्यात येत आहे. या सोहळ्याला बुधवार संध्याकाळपासूनच सुरुवात झाली आहे. सर्वप्रथम खासदार संभाजीराजे यांच्या हस्ते गडपूजन झाले. त्यानंतर शिवकालीन युद्धकलेचा कार्यक्रम पार पडला. यात शिवकालीन युद्धकलेच्या प्रात्यक्षिकांमध्ये तलवार, भाला, जांबिया, माडू, फरी- गदगा यांचे सादरीकरण झाले.यावेळी खासदार संभाजीराजे भोसले यांच्यासह पोलंड, चीन येथील प्रतिनिधीही उपस्थित होते.

दरम्यान आज दिवसभर रायगडावर शिवराज्याभिषेक सोहळ्यानिमित्त विविध कार्यक्रमांचे आयोजन करण्यात आलेय. तसेच शिवभक्तांनी रायगडावर आज स्वच्छता मोहिमही राबवली आहे.

 

 

About the author

desk team

www. batamidar.com हे स्वतंत्र पत्रकारितेचा पुरस्कार करते. सध्या माध्यमांची दशा आणि दिशा पाहता पत्रकारितेच्या सापेक्ष आणि पारदर्शक मुल्यांवर आम्ही काम करत आहोत. batamidar.com समाजातील दुर्लक्षित , पिडीत ,उपेक्षित घटकांसाठी व्यासपीठ देण्यासाठी प्रयत्न करत आहे. आजच्या Online च्या युगात, वाढते तंत्रज्ञान आणि पत्रकारिता यांची सांगड घालत बातमीदारीचे नवे आयाम तयार करून बातम्यांची फेरमांडणी म्हणजे बातमीदार...

प्रतिक्रिया

Leave a Comment

Message Us on WhatsApp
%d bloggers like this: