Ads
बातम्या

Internation missing childerns day निमित्त रेल्वे सुरक्षा बल, लायन्स क्लबचा अनोखा उपक्रम

missing child day
International missing children’s day निमित्त रेल्वे सुरक्षा बल, लायन्स क्लबचा अनोखा उपक्रम
डेस्क desk team

आज २५ मे आणि हा दिवस इंटरनॅशनल मिसिंग चाईल्ड डे म्हणून साजरा केला जातो. याच दिवसाचे औचित्य साधून रेल्वे सुरक्षा बलाने आणि लायन्स क्लबने एक कार्यक्रम आयोजित केला आहे.  तसेच त्यांच्या सोबत मिसिंग मुलांना सोधून त्यांचा सांभाळ करतात अशा एमजीओनी सुद्धा सहभाग घेतला आहे. तर हा कार्यक्रम मिसिंग मुलांच्या बाबतीत नागरिकांमध्ये जानजागृती करण्यासाठी आयोजित करण्यात आला होता. तसेच नागरिकांना जर मिसिंग मुल आपल्या जवळपास आढळल्यास त्यांचा सांभाळ करू शकतात अशा एनजीओकडे सोपवा किंवा पोलीस अधिकारांकडे सोपावा अशी विनंती करण्यात आली. हा उपक्रम मुल हरवणे, मुलांचे अपहरण , वाम मार्गावर जाणाऱ्या मुल, मुलांची विक्री अशा गोष्टीवर आळा बसवण्यासाठी उपक्रमाचे आयोजन केले होते.

international missing child day

नागरिकांना जागृत करताना लायन्स कलब आणि रेल्वे सुरक्षा बल

मुलांच्या अधिकारांचे संरक्षण करण्यासाठी

हा कार्यक्रम चर्चेगेट, मुंबई सेंट्रल, दादर, अंधेरी आणि बोरिवली या महत्वाच्या स्थानकांवर आयोजित करण्यात आला होता. तसेच रेल्वेमध्ये मुलांचे अधिकारांचे सांभाळ आणि त्यांचे संरक्षण करण्यासाठी मुंबई सेंट्रल विभागातील मुंबई सेंट्रल, वांद्रे टर्मिन्स आणि सुरत रेल्वे स्थानक यांना अंमलबजावणी करण्यासाठी जवाबदारी देण्यात आली आहे.

About the author

desk team

www. batamidar.com हे स्वतंत्र पत्रकारितेचा पुरस्कार करते. सध्या माध्यमांची दशा आणि दिशा पाहता पत्रकारितेच्या सापेक्ष आणि पारदर्शक मुल्यांवर आम्ही काम करत आहोत. batamidar.com समाजातील दुर्लक्षित , पिडीत ,उपेक्षित घटकांसाठी व्यासपीठ देण्यासाठी प्रयत्न करत आहे. आजच्या Online च्या युगात, वाढते तंत्रज्ञान आणि पत्रकारिता यांची सांगड घालत बातमीदारीचे नवे आयाम तयार करून बातम्यांची फेरमांडणी म्हणजे बातमीदार...

Leave a Comment

Message Us on WhatsApp
%d bloggers like this: