Ads
Exclusive ओपन मांईड

‘या’ दिवशी अनुभवता येणार शून्य सावली

Zero shadow
प्रातिनिधीक फोटो
डेस्क desk team

आपल्याला सदैव साथ देणारी सावली ही येत्या २३ मे ला नाहिसी होणार आहे. ही खगोलीय घटना सूर्य आपल्या डोक्यावर आकाशात आल्याने असे घडते. . पृथ्वी तिच्या भ्रमण कक्षेशी कलून फिरत असल्यामुळे दररोजचा सूर्योदय हा नेमका एका ठिकाणी न होता, त्याचे स्थान बदलत असते. २१  मार्च आणि २३ सप्टेंबर या विषुवदिनी सूर्याबरोबर पृथ्वीच्या विषुववृत्तावर उगवल्याने दिवस-रात्र समान असतात. त्यावेळी कर्कवृत्तापासून मकरवृत्तापर्यंत आपण शून्य सावलीची अनुभूती घेता येणार आहे.

स्थानिक सावलीची येणार अनुभूती

सूर्य जेव्हा पृथ्वीवरील स्थानांचे सरळ पूर्व रेषेत येऊन दुपारी जेव्हा डोक्यावर येईल, तेव्हा आपली सावली आपल्या पायाजवळ आलेली असेल. सकाळी लांब पर्यंत पोहचणारी सावली सूर्य आकाशात वर आल्याने आपली सावली पाय जवळ येणार आहे. सर्वात लहान सावली ही वेळ त्या ठिकाणची माध्यान्ह वेळ असेल. तसेच त्या सावलीला स्थानिक सावली ही असे म्हटले जाते.

 

 

 

 

 

About the author

desk team

www. batamidar.com हे स्वतंत्र पत्रकारितेचा पुरस्कार करते. सध्या माध्यमांची दशा आणि दिशा पाहता पत्रकारितेच्या सापेक्ष आणि पारदर्शक मुल्यांवर आम्ही काम करत आहोत. batamidar.com समाजातील दुर्लक्षित , पिडीत ,उपेक्षित घटकांसाठी व्यासपीठ देण्यासाठी प्रयत्न करत आहे. आजच्या Online च्या युगात, वाढते तंत्रज्ञान आणि पत्रकारिता यांची सांगड घालत बातमीदारीचे नवे आयाम तयार करून बातम्यांची फेरमांडणी म्हणजे बातमीदार...

Leave a Comment

Message Us on WhatsApp
%d bloggers like this: