Ads
बातम्या

महाराष्ट्रातील दुष्काळासाठी केंद्राची 2160 कोटींची अतिरिक्त मदत, CM ची माहिती

डेस्क बातमीदार

मुंबई – महाराष्ट्रातील भीषण दुष्काळाच्या पार्श्वभूमीवर केंद्र सरकारने 2160 कोटी रुपयांची अतिरिक्त मदत जाहीर केल्याची माहिती मंगळवारी मुख्यमंत्री कार्यालयाने दिली. केंद्राने आतापर्यंत एकूण 4248.59 कोटी रुपये दिले असल्याचेही त्यांनी सांगितले.

या अतिरिक्त मदतीसाठी महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदींचे आभारही मानले आहेत. मुख्यमंत्र्यांनी नुकतेच निवडणूक आयोगाला राज्यातील दुष्काळी कामांसाठी आचारसंहिता शिथिल करण्याचे आवाहन केले होते. यानंतर केंद्राने ही मदत जाहीर केल्याची माहिती मुख्यमंत्री कार्यालयाकडून देण्यात आली.

मराठवाड्यातील 33 शहरांमध्ये पाणीबाणी

मराठवाड्यातील बहुतांश शहरे तहानलेली आहेत. तब्बल 33 शहरांमध्ये पाण्याचा प्रश्न गंभीर झाला आहे. औरंगाबाद जिल्ह्यातील 13 शहरे टँकरवर अवलंबून आहेत. खुलताबाद, वैजापूर, फुलंब्री या शहरांना पाणी पुरवणारे प्रकल्प कोरडेठाक झाले आहेत. जालना जिल्ह्यात घनसावंगी, भोकरदनमध्ये तसेच हिंगोलीतील सेनगाव नांदेड जिल्ह्यात किनवट, उमरी, बीड जिल्ह्यात वडवणी, पाटोदा, शिरूर कासार, आष्टी, लातूर जिल्ह्यात औसा अशा एकूण 13 ठिकाणी टँकरच्या भरवशावर नागरिकांना राहावे लागत आहे.

तत्पूर्वी, 30 एप्रिल रोजी मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी निवडणूक आयोगाला पत्र लिहिले होते. या पत्रात महाराष्ट्रातील दुष्काळग्रस्त भागांत मदत पोहोचवण्यासाठी आचारसंहिता शिथिल करण्याचे आवाहन केले होते. यानंतर आयोगाने मुख्यमंत्र्यांची विनंती मान्य करत, या कामांचा राजकीय लाभासाठी प्रचार न करण्याची अट घालत आचारसंहिता शिथिल केली होती.

महाराष्ट्र शासनाने राज्यातील 151 तालुक्यांत दुष्काळ जाहीर केला आहे. केंद्राने यासाठी 4714 कोटींची मदत जाहीर केली. शिवाय, मुख्यमंत्री लवकरच राज्यातील भीषण दुष्काळावर राज्य मंत्रिमंडळाची बैठक बोलावणार असल्याची माहिती सीएमओने दिली.

About the author

बातमीदार

www. batamidar.com हे स्वतंत्र पत्रकारितेचा पुरस्कार करते. सध्या माध्यमांची दशा आणि दिशा पाहता पत्रकारितेच्या सापेक्ष आणि पारदर्शक मुल्यांवर आम्ही काम करत आहोत. batamidar.com समाजातील दुर्लक्षित , पिडीत ,उपेक्षित घटकांसाठी व्यासपीठ देण्यासाठी प्रयत्न करत आहे. आजच्या Online च्या युगात, वाढते तंत्रज्ञान आणि पत्रकारिता यांची सांगड घालत बातमीदारीचे नवे आयाम तयार करून बातम्यांची फेरमांडणी म्हणजे बातमीदार...

Leave a Comment

Message Us on WhatsApp
%d bloggers like this: