Ads
Exclusive

संकष्टीचा उपवास ‘या’ वेळेत सोडता येणार !

डेस्क बातमीदार

आज 22 एप्रिल संकष्टी चतुर्थी. यानिमित्त गणपती हा विघ्नहर्ता असल्याने संकटांचे हरण करणार्या गणेशाची संकष्टी चतुर्थी दिवशी पूजा केली जाते. दर महिन्याला पौर्णिमेनंतर येणारी कृष्ण पक्षातील चतुर्थी ही संकष्टी चतुर्थी म्हणून ओळखली जाते.या दिवशी गणपतीची मनोभावे पूजा केली जाते. गणपतीला दुर्वा आणि जास्वंदीची फूल वाहिली जातात. तसेच नैवेद्यामध्ये उकडीचे मोदक केले जातात. काही जण यानिमित्त महिन्यातून एकदा येणार्याल या संकष्टीच्या दिवशी उपवासही करतात.

चंद्रोदयाची वेळ

संकष्टी चतुर्थीचे अनेक उपासकरी चंद्रोदय झाल्यानंतर उपवास सोडतात. यावेळी दाते पंचांगानुसार, 22 एप्रिल या दिवशी चंद्रोदय रात्री 21:53 होणार आहे. त्यामुळे जर तुम्ही उपवास धरला असाल तर तो संकष्टीचा उपवास तुम्हांला रात्री 9 वाजून 53 मिनिटांनी सोडता येणार.

About the author

बातमीदार

www. batamidar.com हे स्वतंत्र पत्रकारितेचा पुरस्कार करते. सध्या माध्यमांची दशा आणि दिशा पाहता पत्रकारितेच्या सापेक्ष आणि पारदर्शक मुल्यांवर आम्ही काम करत आहोत. batamidar.com समाजातील दुर्लक्षित , पिडीत ,उपेक्षित घटकांसाठी व्यासपीठ देण्यासाठी प्रयत्न करत आहे. आजच्या Online च्या युगात, वाढते तंत्रज्ञान आणि पत्रकारिता यांची सांगड घालत बातमीदारीचे नवे आयाम तयार करून बातम्यांची फेरमांडणी म्हणजे बातमीदार...

Leave a Comment

Message Us on WhatsApp
%d bloggers like this: