Ads
व्हायरल व्हिडिओ

Video; कोरोनाच्या धास्तीने हस्तांदोलनला ‘हा’ अनोखा पर्याय

corona
डेस्क desk team

चीनच्या वुहान प्रांतांतून उगम पावलेल्या कोरोना व्हायरची दहशद सध्या संपूर्ण जगभरात पसरली आहे. व्हायरसच्या संसर्गापासून बचावासाठी सरकारकडून काही निर्देश जारी केले असून नागरिक स्वत:ची व आपल्या प्रिय जनांची काळजी घेताना दिसत आहेत. हात मिळवून अभिवाद करण्याऐवजी नागरिक कोरोनाचा संसर्ग होऊ नये यासाठी वेगळी पद्धत आजमावत आहेत, यासंबंधी सोशल मीडियावर काही व्हिडिओ व्हायरल ही होत आहेत.

दरम्यान, व्हायरल होणाऱ्या व्हिडिओत लोक भेटल्यानंतर शेक हॅण्ड करण्याऐवजी लेग शेक करत असल्याचे दिसत आहे. मास्क लावलेला एक व्यक्ती गाडीतून उतरतो आणि आपल्या मित्रांना भेटतो. हस्तांदोलन करून कोरोना संसर्गाच्या काळजीने तो लेग शेक करत आहेत.

नायजेरियातील लागोस स्टेटचे गर्व्हनर सॅन्वो ओलू यांनी ही हस्तांदोलन ऐवजी लेग शेकचा पर्याय आत्मसात केला असल्याचे दिसत आहे. आतापर्यंत कोरोना 60 देशांमध्ये शिरकाव केला असून तीन हजाराहून अधिक नागरिकांचा जीव घेतला आहे. तसेच कोरोना हा जगासाठी धोकदायक व्हायरस असल्याचे जागतिक आरोग्य संघटनेने सांगितले आहे.

About the author

desk team

www. batamidar.com हे स्वतंत्र पत्रकारितेचा पुरस्कार करते. सध्या माध्यमांची दशा आणि दिशा पाहता पत्रकारितेच्या सापेक्ष आणि पारदर्शक मुल्यांवर आम्ही काम करत आहोत. batamidar.com समाजातील दुर्लक्षित , पिडीत ,उपेक्षित घटकांसाठी व्यासपीठ देण्यासाठी प्रयत्न करत आहे. आजच्या Online च्या युगात, वाढते तंत्रज्ञान आणि पत्रकारिता यांची सांगड घालत बातमीदारीचे नवे आयाम तयार करून बातम्यांची फेरमांडणी म्हणजे बातमीदार...

Leave a Comment

Message Us on WhatsApp
%d bloggers like this: