Ads
स्पोर्टस

Ind VS NZ; कसोटीत मयांक अग्रवालने केली अनोखी कामगिरी!

mayank agarawal teat match
डेस्क desk team

न्यूझीलंड दौऱ्यातील वेलिंग्टन कसोटी सामन्यात प्रथम फलंदाजीला उतरलेल्या भारताचा डाव चांगलाच गडगडला. यामध्ये एकाही खेळाडूला डाव सावरता आला नाही. मात्र तरीही पहिल्या दिवशी चहापानाच्या सत्रानंतर भारतीय संघाने ५ गड्यांच्या मोबदल्यात १२२ धावांपर्यंत मजल मारली.या दिवशी मात्र मयंक अग्रवालच्या नावे अनोख्या विक्रमाची नोंद झाली.

नाणेफेक जिंकून न्यूझीलंड संघाने गोलंदाजीचा प्रथम निर्णय घेतला. तर केन विल्यमसनचा हा निर्णय त्याच्या गोलंदाजांनी सार्थ करून दाखविला. भारताचे पहिल्या फळीचे फलंदाज सलामीवीर पुथ्वी शॉ, चेतेश्वर पुजारा आणि कर्णधार विराट कोहली लगेचच माघारी गेले. पण दुसरा सलामीवीर मयांक अग्रवाल आणि अजिंक्य रहाणे यांनी संयमी खेळी खेळत भारताचा डाव सावरला.

सलामीवीर मयांक आणि अजिक्य रहाणे या जोडीने कणखरपणे न्यूझीलंडच्या गोलंदाजांचा सामना करत पहिले सत्र खेळून काढले. मयांकच्या याच संयमी खेळीमुळे एक नव्या विक्रमाची त्याच्या नावे नोंद झाली आहे. सन 1990 नंतर मयांक हा न्यूझीलंडमध्ये कसोटी सामन्यात पहिले सत्र खेळून काढणारा पहिला फलंदाज ठरला आहे. यापूर्वी 1990 साली नेपियर कसोटी सामन्यात मनोज प्रभाकर यांनी पहिले सत्र खेळून काढले होते.

पहिले सत्र खेळून उपहारानंतर मयांक लगेचच माघारी परतला. न्यूझीलंडच्या ट्रेंट बोल्टच्या गोलंदाजीवर उंच फटकार मारण्याच्या प्रयत्नात सीमेवर उभा असलेल्या खेळाडूने मयांकला माघारी पाठविले.

About the author

desk team

www. batamidar.com हे स्वतंत्र पत्रकारितेचा पुरस्कार करते. सध्या माध्यमांची दशा आणि दिशा पाहता पत्रकारितेच्या सापेक्ष आणि पारदर्शक मुल्यांवर आम्ही काम करत आहोत. batamidar.com समाजातील दुर्लक्षित , पिडीत ,उपेक्षित घटकांसाठी व्यासपीठ देण्यासाठी प्रयत्न करत आहे. आजच्या Online च्या युगात, वाढते तंत्रज्ञान आणि पत्रकारिता यांची सांगड घालत बातमीदारीचे नवे आयाम तयार करून बातम्यांची फेरमांडणी म्हणजे बातमीदार...

Leave a Comment

Message Us on WhatsApp
%d bloggers like this: