Ads
स्पोर्टस

भारताने T20 मालिका विजयानंतर रचले अनेक विक्रम!

Ind vs Nz
डेस्क desk team

न्यूझीलंडमध्ये माउंट माउंगनुई येथे रंगलेला पाचवा सामना  भारतीय संघाने ७ धावांनी जिकला. या विजयासह भारताने  टी-20 मालिका 5-0 अशी जिंकली. या अखेरच्या सामन्यातील विजयानंतर दोन्ही संघाने अनेक विक्रम आपल्या नावे केले आहेत. तर एक नजर टाकूयात नव्या विक्रमावर…

  • आंतरराष्ट्रीय टी-20 मालिकेत भारतीय संघाने न्यूझीलंचा 5-0 ने पराभव केला. त्यामुळे भारतीय संघ हा जागतिक क्रिकेटमध्ये टी-20 मालिकेत 5-0 असा पराभव करणारा पहिला संघ ठरला आहे.
  • भारतीय संघाने तिसऱ्यांदा परदेशात क्लीन स्वीप केला आहे. यापूर्वी भारतीय संघाने 2015-16 मध्ये ऑस्ट्रोलिया आणि 2019 ला वेस्ट इंडिज यांचा त्यांच्याच घराच पराभव केला होता. तर आता न्यूझीलंडचा त्यांच्याच भूमीत त्यांचा पराभव केलाय.
  • भारतीय संघाचा कर्णधार विराट कोहलीनेही सर्वाधिक आंतरराष्ट्रीय टी-20 मालिका जिंकण्याचा विक्रम केला आहे. विराटने आतापर्यंत 15 आंतरराष्ट्रीय टी-20 मालिका खेळत 10 मालिकेंवर विजय मिळवला आहे. आतापर्यंत डु प्लेसिने 9 मालिकेत, इंग्लंडच्या इयान मॉर्गनने यांनी 7 मालिका, डॅरन समीने 6 मालिका तर महेंद्र सिंग धोनीने 5 मालिकांमध्ये विजय मिळवला आहे.
  • रविवारी झालेल्या अखेरच्या मालिकेत भारतीय गोलंदाज शिवम दुबे महाग ठरला. त्यांनी एका ओव्हर मध्ये तब्बल 34 धावा दिल्या. त्यामुळे आंतरराष्ट्रीय टी-20 मध्ये एका ओव्हरमध्ये सर्वाधिक धावा देणारा हा भारतीय गोलंदाज ठरला आहे. यापूर्वी 2016 मध्ये स्टुअर्ट बिनीने वेस्ट इंडिजविरूद्ध झालेल्या सामन्यात 32 धावा दिल्या होत्या, तर 2007 मध्ये टी-20 वर्ल्ड कपमध्ये युवराज सिंगने इंग्लंडच्या स्टुअर्ट ब्रॉडच्या एका ओव्हरमध्ये 6 षटकार मारले होते. त्यामुळे त्याच्या नावावर सर्वाधिक धावा देण्याचा विक्रम आहे.
  • न्यूझीलंड संघाच्या विक्रमाबद्दल बोलायचे झाले तर, न्यूझीलंड संघाचा 23 व्या टी-20 सामन्यात पराभव झाला. त्यामुळे सर्वाधिक सामने पराभवाचा विक्रम न्यूझीलंड संघाच्या नावे नोंद झाला आहे.

About the author

desk team

www. batamidar.com हे स्वतंत्र पत्रकारितेचा पुरस्कार करते. सध्या माध्यमांची दशा आणि दिशा पाहता पत्रकारितेच्या सापेक्ष आणि पारदर्शक मुल्यांवर आम्ही काम करत आहोत. batamidar.com समाजातील दुर्लक्षित , पिडीत ,उपेक्षित घटकांसाठी व्यासपीठ देण्यासाठी प्रयत्न करत आहे. आजच्या Online च्या युगात, वाढते तंत्रज्ञान आणि पत्रकारिता यांची सांगड घालत बातमीदारीचे नवे आयाम तयार करून बातम्यांची फेरमांडणी म्हणजे बातमीदार...

Leave a Comment

Message Us on WhatsApp
%d bloggers like this: