Ads
बातम्या

डेबिट, क्रेडिट कार्डच्या माहितीची चोरी!

डेस्क desk team

जगभरातील तीन कोटींहून अधिक डेबिट आणि क्रेडिट कार्डची माहिती चोरी झाली आहे. तसेच ही माहिती आता ऑनलाईन विकलीही जात आहे. पेट्रोल भरताना, ऑनलाईन जेवण मागवताना तसेच ऑनलाईन शॉपिंग करताना ही माहिती चोरली गेली आहे.

अहवालानुसार :

  • 2019 मध्ये 850 दुकाने व 3 कोटी लोकांच्या पेमेंटची माहिती चोरली गेली आहे. गत वर्षी ऑक्टोबरमध्ये अशा प्रकारे कार्डचा ट्रॅक – 2 चोरीला गेले होते. या ट्रॅकमध्ये ग्राहकाची माहिती खरेदी विक्रीची माहिती असते.
  • ज्या दुकानांची माहिती चोरली गेली आहे. त्यातील अनेक अमेरिकेच्या वित्तीय संस्थांचा समावेश आहे. तसेच ही चोरलेली माहिती एका ऑनलाईन प्लॅटफॉर्मवर विकली जाते.

About the author

desk team

www. batamidar.com हे स्वतंत्र पत्रकारितेचा पुरस्कार करते. सध्या माध्यमांची दशा आणि दिशा पाहता पत्रकारितेच्या सापेक्ष आणि पारदर्शक मुल्यांवर आम्ही काम करत आहोत. batamidar.com समाजातील दुर्लक्षित , पिडीत ,उपेक्षित घटकांसाठी व्यासपीठ देण्यासाठी प्रयत्न करत आहे. आजच्या Online च्या युगात, वाढते तंत्रज्ञान आणि पत्रकारिता यांची सांगड घालत बातमीदारीचे नवे आयाम तयार करून बातम्यांची फेरमांडणी म्हणजे बातमीदार...

Leave a Comment

Message Us on WhatsApp
%d bloggers like this: