Ads
बातम्या

एटीएम कार्ड करता येणार ‘लॉक-अनलॉक!

डेस्क desk team

बऱ्याचदा लोक बँकिंग फ्रॉडचे बळी झाल्यानंतर कार्ड बंद करण्यासाठी कस्टमर केअरला कॉल करावा ला. आरबीआयच्या नवीन सुविधेने आपण स्वतः कार्डला स्विच ऑन व स्विच ऑफ करू शकतो. त्यासाठी कस्टमर केअरला कॉल करण्याची गरज नाही. आपण स्वतः कार्ड बंद करू शकतो.

सुविधा : आरबीआयने बँक व कार्ड जारी करणाऱ्या कंपन्यांना ग्राहकांना डेबिट अथवा क्रेडिट कार्ड स्वतः बंद करणे आणि सुरू करण्याची सुविधा देण्यास सांगितले आहे.

आरबीआयने सांगितले :

  • ग्राहकांना या प्रकारची सुविधा मोबाईल अ‍ॅप, इंटरनेट बँकिंग, एटीएम मशीनसारख्या माध्यमातून मिळू शकते. ही सुविधा 24 तास असावी.
  • जे कार्ड आतापर्यंत ऑनलाईन पेमेंटसाठी वापरले नाहीत, ते या प्रकारच्या व्यवहारासाठी बंद करवेत. या निर्णयाने कार्डद्वारे होणारे व्यवहार सुरक्षित होण्यास मदत होणार आहे.

About the author

desk team

www. batamidar.com हे स्वतंत्र पत्रकारितेचा पुरस्कार करते. सध्या माध्यमांची दशा आणि दिशा पाहता पत्रकारितेच्या सापेक्ष आणि पारदर्शक मुल्यांवर आम्ही काम करत आहोत. batamidar.com समाजातील दुर्लक्षित , पिडीत ,उपेक्षित घटकांसाठी व्यासपीठ देण्यासाठी प्रयत्न करत आहे. आजच्या Online च्या युगात, वाढते तंत्रज्ञान आणि पत्रकारिता यांची सांगड घालत बातमीदारीचे नवे आयाम तयार करून बातम्यांची फेरमांडणी म्हणजे बातमीदार...

Leave a Comment

Message Us on WhatsApp
%d bloggers like this: