Ads
बातम्या

2000 रुपयांपर्यंतचे ऑनलाईन व्यवहार विना ओटीपी करता येणार!

डेस्क desk team

ऑनलाईन कंपन्या आपल्या प्लॅटफॉर्मवरील 2 हजार रुपयांपर्यंतच्या पेमेंटसाठी ओटीपी बंद करणार आहे. यामुळे ट्रांजेक्शन करणे सोपे होणार आहे.

ई-कॉमर्स साइटवरून काढले : फ्लिपकार्टने 2 हजार रुपयांपर्यंतच्या व्यवहारासाठी ओटीपी ऑथेंटिकेशन पुर्णपणे काढले आहे. आता स्विगी, ओला आणि उबर या कंपन्या देखील हे स्विकारण्याच्या तयारीत आहे.

आरबीआयने ऑनलाईन पेमेंट सोपे करण्यासाठी देशातील बँकांना ओटीपी ऑथेंटिकेशन हटवण्याला मंजूरी दिली होती.पेटीएमचे वाइस प्रेसिडेंट पुनीत जैन यांनी देखील क्रेडिट कार्डद्वारे होणाऱ्या पेमेंटसाठी ओटीपी हटवण्यास तयार असल्याचे म्हटले, मात्र कंपनीने याविषयी अजूनही अधिकृत माहिती दिली नाही.

About the author

desk team

www. batamidar.com हे स्वतंत्र पत्रकारितेचा पुरस्कार करते. सध्या माध्यमांची दशा आणि दिशा पाहता पत्रकारितेच्या सापेक्ष आणि पारदर्शक मुल्यांवर आम्ही काम करत आहोत. batamidar.com समाजातील दुर्लक्षित , पिडीत ,उपेक्षित घटकांसाठी व्यासपीठ देण्यासाठी प्रयत्न करत आहे. आजच्या Online च्या युगात, वाढते तंत्रज्ञान आणि पत्रकारिता यांची सांगड घालत बातमीदारीचे नवे आयाम तयार करून बातम्यांची फेरमांडणी म्हणजे बातमीदार...

Leave a Comment

Message Us on WhatsApp
%d bloggers like this: