Ads
बातम्या

तीन चाकी रिक्षावरच थाटल भन्नाट घर!

house on three wheeler
रिक्षावर घर
डेस्क desk team

साधारण फिरत्या खाद्यपदार्थांच्या गाड्या व फिरत घर (अभिनेत्यांच्या व्हॅनीटी व्हॅन) तुम्ही पाहिल्या असतील, मात्र कधी तीन चाकीवरच फिरत घर पाहिलंय का ? नाही ना. तमिळनाडु मधल्या एका 23 वर्षीय तरुणान रिक्षावर अस भन्नाट घर थाटलय. जगातील हे असे, पहिले घर फिरते घर ठरले आहे.  चला तर मग जाणून घेऊयात हे फिरत घर त्याने कसे साकारले.

इतका खर्च आणि कालावधी

दरम्यान, ज्याने हे घर बनवले त्या 23 वर्षीय तरुणाचे नाव अरुण प्रभु असे आहे. हा तरुण बंगलोरच्या Billboards या स्टार्टअपमध्ये काम करतो. त्याने Bajaj RE रिक्षाचं रुपांतर घरामध्ये केलं आहे. हे घर साकारण्यासाठी अरुणला थोडे थोडके नव्हे तर लाखो रुपये खर्च आला. तसेच हे संपुर्ण रिक्षावरील फिरते घर साकारण्यासाठी त्याला सलग पाच महिने मेहनत घ्यावी लागली. अशा प्रकारचा काहीतरी वेगळा प्रयोग करायचे असे अरुणच्या डोक्यात होतेच. मात्र त्याच्या समोर ते कसे साकारायचे याची प्रतिकृती नव्हती. त्यामुळे त्याने जे साकारल ते स्वत:च्या अक्कल हुशारीनेच.

auto home

रिक्षेवर साकारले घर

अशी केली सुरवात

हे घर साकारण्यासाठीची कल्पना प्रत्यक्षात उतरवण्यासाठी अरुणने त्याचे पद्धतशीर नियोजन केले. कुठे काय असेल, याचा विचार केला आणि वस्तु आणून कामाला सुरवात केली. त्याने सगळ्यात आधी रिक्षेचा मागचा भाग काढला आणि त्याजागी बसचे काही चौकोनी पार्टस वापरुन रुम तयार केला. त्यानंतर कुठे काय असेल या प्रमाणे विचार पुर्वक त्याने खाचे पाडले. त्याने अनेक छोट्या-छोट्या बारीक सारीक गोष्टींचा विचार केला.

auto home

घरात सगळ्या सोयी सुविधा

परिपुर्ण सोयी असलेल घर

या छोट्याश्या घरात अरुण ने एक बेडरुम तयार केले आहे. इतकच काय तर एक छोटस किचन, बाथरुम, टॉयलेटची सुविधा देखील त्याने केली आहे. त्याचबरोबर पाणी गरम करण्यासाठी हिटर, कपड्यांसाठी छोटस कपाट हे सगळ करुन सुद्धा वापरण्यासाठी जागा देखील आहे. कमाल म्हणजे त्याने घरावर 250 लिटरची टाकी देखाल बसवली असून,  600 व्होल्ट क्षमतेची सौर उर्जेची यंत्रणा त्यावर आहे. एका सर्वसामान्य माणसाला राहण्यासाठी उत्तम आणि सुसज्ज असे हे घर आहे.

 

A Complet auto home

सगळ्या सोयींनी परिपुर्ण घर

About the author

desk team

www. batamidar.com हे स्वतंत्र पत्रकारितेचा पुरस्कार करते. सध्या माध्यमांची दशा आणि दिशा पाहता पत्रकारितेच्या सापेक्ष आणि पारदर्शक मुल्यांवर आम्ही काम करत आहोत. batamidar.com समाजातील दुर्लक्षित , पिडीत ,उपेक्षित घटकांसाठी व्यासपीठ देण्यासाठी प्रयत्न करत आहे. आजच्या Online च्या युगात, वाढते तंत्रज्ञान आणि पत्रकारिता यांची सांगड घालत बातमीदारीचे नवे आयाम तयार करून बातम्यांची फेरमांडणी म्हणजे बातमीदार...

Leave a Comment

Message Us on WhatsApp
%d bloggers like this: