Ads
बातम्या

स्मार्टफोन युझर्ससाठी काही स्पेशल CODE

डेस्क desk team

तंत्रज्ञानाच्या युगात सायबर हल्ला, हॅकर्समुळे इलेक्ट्रॉनिक्स उपकरणांची सुरक्षा ही युझर्ससाठी चिंतेची बाब बनली आहे. यासाठी स्मार्टफोन वापरकर्त्यांना हे देखील माहित नाही की त्यांचा डिव्हाइस ट्रॅक करत आहे.

आम्ही तुमच्यासाठी असे काही कोड आणले आहेत, ज्याच्या मदतीने तुमचा मोबाइल कोणी ट्रॅक करत असल्यास तुम्हाला हे कळेल.

  • कोड * # 62 # : जेव्हा एखादी व्यक्ती आपल्याला कॉल करते तेव्हा बर्‍याच वेळा आपला नंबर नो सर्व्हिस अथवा नो अंसर सांगतो. तर या प्रकरणात, आपण हा कोड फोनमध्ये डायल करू शकता आणि एखाद्याने आपला नंबर पुनर्निर्देशित केला आहे की नाही ते तपासू शकता. या व्यतिरिक्त आपला नंबर ऑपरेटरच्या क्रमांकावर देखील पुनर्निर्देशित केला जातो.
  • कोड * # 21 # : आपल्या फोनमध्ये हा कोड डायल करून, आपणास सहजपणे हे माहित होऊ शकते की एखाद्याने आपला संदेश, कॉल किंवा डेटा कोठे तरी वळविला आहे. जर आपला कॉल कुठेतरी वळविला जात असेल तर या कोडच्या मदतीने आपल्याला नंबरसह संपूर्ण तपशील मिळेल. आपला कॉल कोणत्या क्रमांकाकडे वळविला गेला आहे हे देखील आपल्याला समजेल.
  • कोड ## 002 # : हा कोड स्मार्टफोनसाठी खूप खास आहे, कारण त्याच्या मदतीने आपण कोणत्याही फोनचे सर्व अग्रेषण डी-अॅक्टिव्हेट करू शकता. आपला कॉल कुठेतरी वळविला गेला आहे असे आपल्याला वाटत असल्यास आपण हा कोड डायल करुन डायव्हर्ट बंद करू शकता.
  • कोड * # * # 4636 # * # * . : या कोडच्या मदतीने आपण आपल्या फोनबद्दल संपूर्ण माहिती मिळवू शकता. जसे -फोनमध्ये बॅटरी किती आहे, वाय-फाय कनेक्शन चाचणी, फोनचे मॉडेल, रॅम इ. हे कोड डायल केल्यानंतर आपले कोणतेही पैसे वजा केले जाणार नाहीत.

About the author

desk team

www. batamidar.com हे स्वतंत्र पत्रकारितेचा पुरस्कार करते. सध्या माध्यमांची दशा आणि दिशा पाहता पत्रकारितेच्या सापेक्ष आणि पारदर्शक मुल्यांवर आम्ही काम करत आहोत. batamidar.com समाजातील दुर्लक्षित , पिडीत ,उपेक्षित घटकांसाठी व्यासपीठ देण्यासाठी प्रयत्न करत आहे. आजच्या Online च्या युगात, वाढते तंत्रज्ञान आणि पत्रकारिता यांची सांगड घालत बातमीदारीचे नवे आयाम तयार करून बातम्यांची फेरमांडणी म्हणजे बातमीदार...

Leave a Comment

Message Us on WhatsApp
%d bloggers like this: