Ads
बातम्या

नव वर्षाच्या सुरूवातीलाच बाळांच्या जन्म संख्येत भारत अव्वल

डेस्क desk team

भारत देश लोकसंख्येत जगात दुसऱ्या स्थानी आहे. 2019 साली भारताची लोकसंख्या 136 कोटींवर पोहचली आहे. भारतात 2020 या नववर्षाचे स्वागत धूमधडाक्यात झाले असून नववर्षाच्या सुरूवातीलाच भारतात जन्म घेतलेल्या बालकांची संख्या समोर आली आहे. तब्बल 67 हजार 385 बालकांनी 1 जानेवारी 2020 दिवशी भारतात जन्म घेतला आहे.

दरम्यान, सर्वाधिक लोकसंख्या असलेला चीन मात्र, 1 जानेवारीला जन्म घेतलेल्या बालकांच्या संख्येत दुसऱ्या स्थानी आहे. चीनमध्ये 46 हजार 229 बालकांनी जन्म घेतला आहे. तर नायजेरियात 26 हजार 39 बालकांनी, पाकिस्तानात 13 हजार 20 बालकांनी, इंडोनेशियात 13 हजार 20 बालकांनी आणि अमेरिकेत या दिवशी 10 हजार 452 बालकांनी जन्म घेतला आहे. सदर आकडेवारी युनीसेफने प्रसिद्ध केली आहे. वरिल आकडेवरीचा विचारकरता इतरांच्या तुलनेने भारतात या दिवशी जन्म घेतलेल्या बालकांची संख्या 17 टक्के इतकी आहे.

त्याचबरोबर 1 जानेवारी 2020 ला पहिल्या बालकांची नोंद फिजी या देशात झाली तर शेवटच्या बालकाची नोंद अमेरिकेत करण्यात आली.

About the author

desk team

www. batamidar.com हे स्वतंत्र पत्रकारितेचा पुरस्कार करते. सध्या माध्यमांची दशा आणि दिशा पाहता पत्रकारितेच्या सापेक्ष आणि पारदर्शक मुल्यांवर आम्ही काम करत आहोत. batamidar.com समाजातील दुर्लक्षित , पिडीत ,उपेक्षित घटकांसाठी व्यासपीठ देण्यासाठी प्रयत्न करत आहे. आजच्या Online च्या युगात, वाढते तंत्रज्ञान आणि पत्रकारिता यांची सांगड घालत बातमीदारीचे नवे आयाम तयार करून बातम्यांची फेरमांडणी म्हणजे बातमीदार...

Leave a Comment

Message Us on WhatsApp
%d bloggers like this: