Ads
बातम्या

‘हा’ फोन हॅक होण्याची शक्यता 167 पट अधिक!

डेस्क desk team

आज लोक अँड्राईड आणि आयओएस या दोन्ही डिव्हाईसचा वापर करतात. सर्वसाधारणपणे अँड्राईडच्या तुलनेत आयफोन अधिक सुरक्षित समजले जातात. कारण यात अधिक सुरक्षेचे फीचर्स असतात. मात्र एका रिपोर्टमध्ये आता समोर आले आहे की, आयफोन हॅक करण्याच्या पद्धती सर्वाधिक शोधण्यात आल्या आहेत. आयफोन हॅक होण्याची शक्यता 167 पट अधिक आहे.

रिपोर्टनुसार, आयफोन संबंधित हे आकडे गुगल सर्चवरून गोळा करण्यात आले आहेत. संशोधकांनी या आकड्यावरून सजण्याचा प्रयत्न केला की, लोक वेगवेगळ्या मोबाईलला हॅक करण्याचा प्रयत्न करतात. मात्र ‘आयफोन कसा हॅक करायचा’ हा कीवर्ड गुगलवर जवळपास 10,040 वेळा सर्च करण्यात आला. यावरून लक्षात येते की, हॅकर्स व्यतरिक्त लोक देखील आयफोन हॅक करण्याची पद्धत शोधत आहेत. याव्यतरिक्त युजर्सनी ‘सॅमसंगचा फोन कसा हॅक’ करायचा हा कीवर्ड 700 वेळा सर्च केला.

रिसर्चनुसार, लोकांनी अँड्राईड फोन हॅक करण्यामध्ये कमी रस दाखवला आहे. सॅमसंग आणि आयफोन सोडले तर इतर डिव्हाईसला हॅक करण्यासाठी महिन्याला 100 वेळा सर्च करण्यात आले. सोनीचा फोन हॅक करण्यासाठी 50 सर्च करण्यात आले.

 

About the author

desk team

www. batamidar.com हे स्वतंत्र पत्रकारितेचा पुरस्कार करते. सध्या माध्यमांची दशा आणि दिशा पाहता पत्रकारितेच्या सापेक्ष आणि पारदर्शक मुल्यांवर आम्ही काम करत आहोत. batamidar.com समाजातील दुर्लक्षित , पिडीत ,उपेक्षित घटकांसाठी व्यासपीठ देण्यासाठी प्रयत्न करत आहे. आजच्या Online च्या युगात, वाढते तंत्रज्ञान आणि पत्रकारिता यांची सांगड घालत बातमीदारीचे नवे आयाम तयार करून बातम्यांची फेरमांडणी म्हणजे बातमीदार...

Leave a Comment

Message Us on WhatsApp
%d bloggers like this: