Ads
समीक्षण

राणीची मर्दानी बॉक्स ऑफिसवर गाजतेय!

MARDANI 2 MOVIE REVIEW
मर्दानी मुव्ही रिव्हू
डेस्क desk team

राणी मुखर्जीची प्रमुख भुमिका असलेला आणि विशाल जेठवा खलनायक असलेला मर्दानी- 2 हा चित्रपट अखेर प्रदर्शित झाला आहे. मर्दानी चित्रपटातील राणी मुखर्जीची खाकी वर्दीतील भूमिकेच मोठ्या प्रमाणात कौतुक झाल. त्यानंतर मर्दानी-2 चित्रपट प्रदर्शित होण्याची तीचे चाहते वाट बघत होते. महिलांवर वाढणारे अत्याचार आणि सध्याची परिस्थितीस या सगळ्यावर एक मर्दानी पोलिस ऑफिसर शिवानी शिवाजी रॉय म्हणजेच राणी मुखर्जी कशाप्रकारे डिल करते चित्रपट पाहिल्यावरच कळेल. मर्दानी-2 चित्रपटातील राणी मुखर्जीची भूमिका पार्ट वन पेक्षा चमकदार झाली आहे.

काय आहे कथानक

या चित्रपटाची सुरवात राजस्थान मधील कोटा शहरात दसऱ्याच्य़ा यात्रा प्रसंगाने होते. मुंबई वरुन नुकतीच कोट्या मध्ये पोलीस प्रमुख म्हणून शिवानी शिवाजी रॉय म्हणजेच (राणी मुखर्जी) ची बदली होते. ती आल्यानंतर लगेचच शहरात बलात्कार होऊन हत्या होते. या घटनेच्या तपासाची सुत्र राणी मुखर्जी हातात घेते. मात्र दुसऱ्या शहरातुन येऊन अधिकारी पद मिळवल्यामुळे शिवानीला असलेला विरोध आणि अत्याचारांना रोखण्याच तिला असलेल आव्हान या सगळ्य़ातून चित्रपटाच्या खऱ्या कथानकाला सुरवात होते.

राणी मुखर्जीचा अभिनय

दरम्यान, राणी मुखर्जी पुन्हा एकदा मर्दानी मध्ये छा गयी है असेच म्हणावे लागेल. पहिल्या घटनेची भीषणता दर्शवण्यासाठी काही अंगावर येणारे प्रसंग, महिलांवरील अत्याचाराच्या तपासाच्या निमित्ताने पुरुषांची महिलांकडे पाहण्याची दृष्टी, पुरुषी अहंकार आदी गोष्टींवर थेट भाष्य केले जाते. विशाल जेठवान ने साकारलेली खलनायकाची भूमिका देखील अक्षरशाहा लोकांना चिड आणते त्यामुळे हा खलनायकही लक्षात राहणारा आहे. बलात्कारानंतर पाशवी हत्येची मानसिकता तो पडद्यावर जोरकसपणे मांडतो. सहकलाकारांची कामेही प्रसंगानुरूप सुंदर झाले असून चित्रपटाची व्यवसायिक दृष्टीकोनातून चांगल्या प्रकारे मोट बांधण्यात दिग्दर्शक गोपी पुथरान बऱ्यापैकी यशस्वी झाले आहेत.

चित्रपटाला स्टार
4

About the author

desk team

www. batamidar.com हे स्वतंत्र पत्रकारितेचा पुरस्कार करते. सध्या माध्यमांची दशा आणि दिशा पाहता पत्रकारितेच्या सापेक्ष आणि पारदर्शक मुल्यांवर आम्ही काम करत आहोत. batamidar.com समाजातील दुर्लक्षित , पिडीत ,उपेक्षित घटकांसाठी व्यासपीठ देण्यासाठी प्रयत्न करत आहे. आजच्या Online च्या युगात, वाढते तंत्रज्ञान आणि पत्रकारिता यांची सांगड घालत बातमीदारीचे नवे आयाम तयार करून बातम्यांची फेरमांडणी म्हणजे बातमीदार...

Leave a Comment

Message Us on WhatsApp
%d bloggers like this: